![](https://www.mtec.or.th/wp-content/uploads/2024/06/า้.jpg)
วันที่ 13 มิถุนายน 2567
ณ อาคารเอ็มเทค อุทยานวิทยาศาสตร์ประเทศไทย จ.ปทุมธานี
ศูนย์เทคโนโลยีโลหะและวัสดุแห่งชาติ (เอ็มเทค) สวทช. นำโดย รศ.ดร.เติมศักดิ์ ศรีคิรินทร์ ผู้อำนวยการศูนย์ฯ ให้การต้อนรับภาคีเครือข่ายนวัตกรรมยางพารา ในโอกาสร่วมจัดประชุมคณะกรรมการดำเนินงานตามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือเครือข่ายนวัตกรรมยางพารา ครั้งที่ 1/2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อหารือเกี่ยวกับโครงการที่สำคัญต่อการพัฒนาอุตสาหกรรมยางพารา พร้อมพิจารณาเรื่องที่เกี่ยวข้อง และการนำเสนอผลงานที่ได้รับการสนับสนุนหรือร่วมมือจากเครือข่ายนวัตกรรมยางพารา ตลอดจนการดำเนินการประชาสัมพันธ์บนเพจเครือข่ายนวัตกรรมยางพารา โดยมีวาระการประชุมที่สำคัญ อาทิ
▪️ หารือเกี่ยวกับโครงการที่สำคัญต่อการพัฒนาอุตสาหกรรมยางพารา
▪️ การมีส่วนร่วมของภาคีเครือข่ายนวัตกรรมยางพาราในงานประชุมวิชาการ International Rubber Conference 2025 (IRC2025)
▪️ แผนงานวิจัยยาง 5 ปี ของ MTEC และการร่วมผลักดันให้เกิดนวัตกรรมร่วมกับเครือข่ายนวัตกรรมยางพารา
▪️ การดำเนินการประชาสัมพันธ์บนเพจเครือข่ายนวัตกรรมยางพารา เป็นต้น
![](https://www.mtec.or.th/wp-content/uploads/2024/06/อพำำำำำ-320x240.jpg)
![](https://www.mtec.or.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_Rubber-Picture-140667_240614_86-320x240.jpg)
![](https://www.mtec.or.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_Rubber-Picture-140667_240614_41-320x240.jpg)
ซึ่งการประชุมครั้งนี้ จะเป็นโอกาสที่ดีในการสร้างความเข้าใจร่วมกันและกำหนดแผนการดำเนินงานที่เหมาะสมเพื่อส่งเสริมการพัฒนาอุตสาหกรรมยางพาราให้เติบโตอย่างยั่งยืนในอนาคต